'Ya'yan kitse
Hauwa Ibrahim and Mohammed Also
Wiehan de Jager
Hausa (Nigeria)


A wani lokaci, an yi wani gida da suka rayu cikin farin ciki.
Yaran ba su taɓa faɗa da junansu ba.
Suna taimakon iyayensu a gida da kuma waje.
Suna taimakon iyayensu a gida da kuma waje.
Amma ba a barin su su je kusa da wuta.
Suna yin duk ayyukansu ne da daddare.
Saboda jikinsu na kitse ne.
Amma ɗaya daga cikin yaran yana son fita cikin hasken rana.
Wata rana sai ya ƙagu sosai don ya fita.
Sai ɗan'uwansa da 'yar'uwarsa suka gargaɗe shi.
Sai ɗan'uwansa da 'yar'uwarsa suka gargaɗe shi.
Amman ina! Sun makara.
Sai ya narke a cikin zafin rana.
Sai ya narke a cikin zafin rana.
Yaran kitsen sai suka kama kuka, ganin ɗan'uwansu yana narkewa.
Yaran kitsen sai suka kama kuka, ganin ɗan'uwansu yana narkewa.
Sai suka ɗauki tsuntsun ɗan'uwansu suka ɗora shi a kan wani dogon tsauni.
Yayin da rana ta ɗaga, sai ya tashi sama yana rera waƙa a cikin hasken safiya.
You are free to download, copy, translate or adapt this story and use the illustrations as long as you attribute in the following way:
'Ya'yan kitse
Author - Southern African Folktale
Translation - Hauwa Ibrahim and Mohammed Also
Illustration - Wiehan de Jager
Language - Hausa (Nigeria)
Level - First sentences
Translation - Hauwa Ibrahim and Mohammed Also
Illustration - Wiehan de Jager
Language - Hausa (Nigeria)
Level - First sentences
© African Storybook Initiative 2014
Creative Commons: Attribution 4.0
Source www.africanstorybook.org
Creative Commons: Attribution 4.0
Source www.africanstorybook.org

