'Ya'yan kitse
Southern African Folktale
Wiehan de Jager

A wani lokaci, an yi wani gida da suka rayu cikin farin ciki.

1

Yaran ba su taɓa faɗa da junansu ba.

Suna taimakon iyayensu a gida da kuma waje.

2

Amma ba a barin su su je kusa da wuta.

3

Suna yin duk ayyukansu ne da daddare.

4

Saboda jikinsu na kitse ne.

5

Amma ɗaya daga cikin yaran yana son fita cikin hasken rana.

6

Wata rana sai ya ƙagu sosai don ya fita.

Sai ɗan'uwansa da 'yar'uwarsa suka gargaɗe shi.

7

Amman ina! Sun makara.

Sai ya narke a cikin zafin rana.

8

Yaran kitsen sai suka kama kuka, ganin ɗan'uwansu yana narkewa.

9

Yaran kitsen sai suka kama kuka, ganin ɗan'uwansu yana narkewa.

10

Sai suka ɗauki tsuntsun ɗan'uwansu suka ɗora shi a kan wani dogon tsauni.

11

Yayin da rana ta ɗaga, sai ya tashi sama yana rera waƙa a cikin hasken safiya.

12
You are free to download, copy, translate or adapt this story and use the illustrations as long as you attribute in the following way:
'Ya'yan kitse
Author - Southern African Folktale
Translation - Hauwa Ibrahim, Mohammed Also
Illustration - Wiehan de Jager
Language - Hausa (Nigeria)
Level - First sentences